Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Cách để chỉnh thẻ nhớ làm bộ nhớ mặc định thay vì bộ nhớ trong cho galaxy i9003

tienvip123bee
    Guest Avatar của tienvip123bee

Icon5 Cách để chỉnh thẻ nhớ làm bộ nhớ mặc định thay vì bộ nhớ trong cho galaxy i9003

Mọi ng biết làm sao để chỉh thẻ nhớ làm bộ nhớ mặc định ko. nghĩa là khi mình cài game hay app thì nó lưu vào thẻ nhớ ý. mình mua bản galãy i9003 4G nên cài game rất bị hạn chế. hjx. mình dùng thử tianium nhưng nó chỉ chuyển đc game nhẹ thôi. còn gameloft thì data vẫn phải để trong bộ nhớ máy. hjx. mình đã làm nhiều bài trên diễn đàn tinh tế nhưng ko thành công .hjx

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 12-07-11 lúc 05:30 PM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi tienvip123bee Xem bài viết
    Mọi ng biết làm sao để chỉh thẻ nhớ làm bộ nhớ mặc định ko. nghĩa là khi mình cài game hay app thì nó lưu vào thẻ nhớ ý. mình mua bản galãy i9003 4G nên cài game rất bị hạn chế. hjx. mình dùng thử tianium nhưng nó chỉ chuyển đc game nhẹ thôi. còn gameloft thì data vẫn phải để trong bộ nhớ máy. hjx. mình đã làm nhiều bài trên diễn đàn tinh tế nhưng ko thành công .hjx
    Không có cách nào hết bạn ạ. Đây là quy định của Samsung cho thiết kế phần cứng rồi.

Bộ nhớ máy bạn 4G chứa vài trăm game còn OK mà lo gì. Thư mục Data của Gameloft thì quy định để trong sdcard/... Mà máy bạn quy định bộ nhớ trong trùng với thư mục này nên phải đành chụi thôi. Chơi các game không có Data như plant vs zombie thì khỏi phải lo gì hết !

Thành Viên Trụ Cột Avatar của nguyennamha
    Nhà số 52, tổ dân phố số 10 khu dãn dân Mậu Lương, Kiến Hưng, Hà Đông, Hà N
    Coi bộ các bạn Android chật vật quá nhỉ ?

47 !!!

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi nguyennamha Xem bài viết
    Coi bộ các bạn Android chật vật quá nhỉ ?
    Nhìn chung Android có nhiều tính năng để khám phá ! Bởi vậy mới có câu: người thích khám phá thì mua Android, người thích an phận và giàu thì mua iPhone.

Bon chen làm gì cho mệt, một vố với GT540 đã đủ thất vọng về Android !!!

47 !!!

tienvip123bee
    hjx. biết trc thế này mình cũng ko mua máy i9003 này nữa .uhuhuhuhuhuh, má ơi.........nản kinh

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    hjx. biết trc thế này mình cũng ko mua máy i9003 này nữa .uhuhuhuhuhuh, má ơi.........nản kinh
    Máy mình ROM chỉ có 512MB mà sài sả lán, huynh này máy ROM 4G mà khóc. Khó hiểu wa !

tienvip123bee
    hjx. vậy bạn ko cài gamelfot nên ko biết rồi. gameloft nặng mà. có file 160Mb có file những 5000Mb.hjx. mà bạn Ben biết cách làm máy ss galaxy sử dụng mạng vnpt à. kiểu gì vậy

Moderator Avatar của androidviet
    hjx. vậy bạn ko cài gamelfot nên ko biết rồi. gameloft nặng mà. có file 160Mb có file những 5000Mb.hjx. mà bạn Ben biết cách làm máy ss galaxy sử dụng mạng vnpt à. kiểu gì vậy
    Làm gì có việc Samsung Galaxy sài mạng VNPT. Chỉ có 2 phiên bản CDMA của Galaxy S là Epic 4G và Fascinate mới có khả năng add số điện thoại bàn mạng VNPT City thôi.

Vấn đề của bạn chỉ có cách là chơi các game Gameloft nhẹ nhẹ vào với Data vài trăm MB thì OK chớ game gì mà Data đến 5GB thì bỏ đi là vừa.

Hé hé, iPhone 2G 16GB đây cài Game Brothers In Arms 2 và The Sims 3 chơi vẫn ngon lành không lo toan gì cả cho dù chip yếu hơn, RAM yếu hơn nhưng vẫn chạy mượt, i9003 của bạn ROM + RAM + chip pro thế còn đòi hỏi chi nữa chỉ tiếc cái ảm ứng không ngon bằng iPhone ha ha , mà game Android game nào 5GB ? Mình download Gangstar 2 cũng chỉ gần 1GB là mấy thôi chớ ==' !!!

47 !!!

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu