Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Giúp đỡ android

Thành Viên Mới Avatar của mhkhoi

Giúp đỡ android

1tháng nay minh ko hiểu sao mỗi lần mở 3g lên là co những trang web tự động mở trình duyệt lên quảng cáo đủ thứ,nó mở 1lần là 10 trang.mình xoá đi hết thi sau đó 5-10p nó lại tự mở lên tiếp.
    mình ko hề thao tác gì trên dt hết.
    Những trang web đó là (mobifim.vn xembongda/clevernet.vn)

Lúc đầu mình nghĩ chắc do virus va thử scan bằng nhiều ct virus khac nhau,nhưng ko có gì.điều mình khó hiểu nhất là tại sao những trang web đó nó có thể tư mở trang web lên trong khi mình ko làm gì trên dt và nó biết luôn số dt minh nữa.giống như nó tự kiểm soát dt mình vậy.
    Mình sử dụng dt lenovo s580.android 4.1
    Mạng mobifone
    Mình rất bực tức,cứ mỗi lần mở 3g lên là nó tự mở lên 10 trang web như vậy.mình rất mong các bạn giúp do cách ngan chặn việc này.xin cam on nhiều.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi mhkhoi Xem bài viết
    1tháng nay minh ko hiểu sao mỗi lần mở 3g lên là co những trang web tự động mở trình duyệt lên quảng cáo đủ thứ,nó mở 1lần là 10 trang.mình xoá đi hết thi sau đó 5-10p nó lại tự mở lên tiếp.
    mình ko hề thao tác gì trên dt hết.
    Những trang web đó là (mobifim.vn xembongda/clevernet.vn)

Lúc đầu mình nghĩ chắc do virus va thử scan bằng nhiều ct virus khac nhau,nhưng ko có gì.điều mình khó hiểu nhất là tại sao những trang web đó nó có thể tư mở trang web lên trong khi mình ko làm gì trên dt và nó biết luôn số dt minh nữa.giống như nó tự kiểm soát dt mình vậy.
    Mình sử dụng dt lenovo s580.android 4.1
    Mạng mobifone
    Mình rất bực tức,cứ mỗi lần mở 3g lên là nó tự mở lên 10 trang web như vậy.mình rất mong các bạn giúp do cách ngan chặn việc này.xin cam on nhiều.
    Do bạn cài app gì đó có chèn quảng cáo thôi.

Reset máy về trạng thái ban đầu. Nếu còn bị thì đưa máy về rom gốc nhà sản xuất.

Nếu bạn root máy hoặc cài lại app có quảng cáo đó có khả năng lớn sẽ bị lập lại hiện tượng này.

Thành Viên Mới Avatar của mhkhoi
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Do bạn cài app gì đó có chèn quảng cáo thôi.

Reset máy về trạng thái ban đầu. Nếu còn bị thì đưa máy về rom gốc nhà sản xuất.

Nếu bạn root máy hoặc cài lại app có quảng cáo đó có khả năng lớn sẽ bị lập lại hiện tượng này.
    Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn.bạn cho hỏi,ko còn cách nào khác sao?ko lẻ mỗi lần như thế này lại reset dt lại ban đầu,thậm chí cài lại rom gốc.
    Tình trạng này giống như máy bị hack,kiểm soát vậy.mình ko rành về ki thuật dt,máy tính.ban cho hoi,đưa máy về rom gốc nhà sản xuất làm thế nào?

Đánh dấu