Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: duyệt web trên android tự direct sang link quảng cáo

Thành Viên Mới Avatar của hakumi

duyệt web trên android tự direct sang link quảng cáo

các bạn cho mình hỏi, máy mình cứ duyệt web từ facebook hay trực tiếp từ browser đều bị cái bọn wonderlandads nó tự nhảy ra rồi 1 lúc rung bần bật báo viruts, mày mò mãi mà ko biết làm sao để khắc phục cả, reset về factory cũng ko được.
    mình hầu như không vào web đen = điện thoại cũng như ko vào link linh tinh từ facebook.
    thật ức chế
    hôm nay vợ mới mua máy về, vừa vào cũng bị. thực sự là 1 vấn nạn. cần giúp đỡ

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Mới Avatar của duydiem6868
    Cái này không khó đâu, bạn thử google xem nhé!

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hakumi Xem bài viết
    các bạn cho mình hỏi, máy mình cứ duyệt web từ facebook hay trực tiếp từ browser đều bị cái bọn wonderlandads nó tự nhảy ra rồi 1 lúc rung bần bật báo viruts, mày mò mãi mà ko biết làm sao để khắc phục cả, reset về factory cũng ko được.
    mình hầu như không vào web đen = điện thoại cũng như ko vào link linh tinh từ facebook.
    thật ức chế
    hôm nay vợ mới mua máy về, vừa vào cũng bị. thực sự là 1 vấn nạn. cần giúp đỡ
    Kiểm tra app trong máy, do bạn cài 1 app gì đó có tính năng chèn quảng cáo này.

Nếu máy bạn đã root thì chắc nó đã chiếm hệ điều hành, reset factory cũng không ăn thua gì hết. Ngoài ra, virus này cũng có khả năng là đã chiếm modem mạng nhà bạn. Nếu đã bị chiếm modem thì phải reset cấu hình modem nữa.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 08-01-16 lúc 05:06 PM

Thành Viên Mới Avatar của chuongdang141
    lên google thì thấy virus này có thể tấn công router của bạn. Có thể khắc phục bằng thay đổi DNS

Thành Viên Mới Avatar của thaoson324
    Haizzzz, ứng dụng thì hay mà giờ máy hết dung lượng rồi

Đánh dấu