Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Không chạy được script trong terminal

Thành Viên Mới Avatar của tungnguyen01

Không chạy được script trong terminal

Chào các cao thủ của Droidviet, xin gỡ rối cho mình một vấn đề về ubuntu chạy trên android.
    Mình xem hướng dẫn trên các diễn đàn về cách cài đặt ubuntu trên android bằng Complete Linux Installer, Terrminal for Android, SELinux Changer. Mình xem hướng dẫn rất kĩ...tải file, bung nén, tạo đuòng dẫn rất đúng nhưng khi bấm "Start Linux" thì nó chỉ mở được cái terminal rồi thôi, thay vì nó sẽ chạy cái auto boot script để boot vào ubuntu thì nó không chạy gì hết.

Mình dùng samsung tab 3 10.1 P5210, android 4.4.2, rooted. Đường dẫn mình đặt là /storage/sdcard0/ubuntu/ubuntu.img.
    Clip tutorial mình xem để làm theo:
    youtube.com/watch?v=b17Bfza1X3A(Các pro vui lòng copy paste dùm mình nhe, vì mình chưa co quyền post link)
    Xin các pro chỉ vẽ cho mình biết sao với, chứ mình đau não quá rồi! Mình xin cám ơn trước!

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi tungnguyen01; 10-07-15 lúc 01:14 PM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Chỉ có máy 1 vài dòng Nexus hỗ trợ thôi bạn à.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Chỉ có máy 1 vài dòng Nexus hỗ trợ thôi bạn à.
    Nhưng mình xem trong Install guide nó báo là có hỗ trợ mà, và mình đã chọn ubuntu 13.10

Quote Nguyên văn bởi tungnguyen01 Xem bài viết
    Nhưng mình xem trong Install guide nó báo là có hỗ trợ mà, và mình đã chọn ubuntu 13.10
    Nguy hiểm lắm đó. Nói chung là máy cái Nexus chạy ok hơn. Mấy máy khác sợ không đúng driver nên bị treo. Bạn thay khảo bài này chưa? Run Ubuntu 13.10 on Android

Lần sửa cuối bởi sieuload; 10-07-15 lúc 02:46 PM

Nguy hiểm lắm đó. Nói chung là máy cái Nexus chạy ok hơn. Mấy máy khác sợ không đúng driver nên bị treo. Bạn thay khảo bài này chưa? Run Ubuntu 13.10 on Android
    Thì mình xem theo bài viết và video trên đó mà... đâu thấy cảnh báo gì đâu

Thì mình xem theo bài viết và video trên đó mà... đâu thấy cảnh báo gì đâu
    Ubuntu Tablet chỉ thiết kế cho mấy dòng Nexus thôi. Còn việc mod lại Ubuntu Full thì mình không rỏ nữa.

Ubuntu Tablet chỉ thiết kế cho mấy dòng Nexus thôi. Còn việc mod lại Ubuntu Full thì mình không rỏ nữa.
    Vậy với máy của mình thì có thể cài được OS của windows dual boot vs android ko?

Vậy với máy của mình thì có thể cài được OS của windows dual boot vs android ko?
    Theo lý thuyết, máy trang bị chíp Intel Atom mới cài được Windows nhưng việc cài cũng rất khó khăn. Hầu hết chỉ các chuyên gia hack mới cài được.

Theo lý thuyết, máy trang bị chíp Intel Atom mới cài được Windows nhưng việc cài cũng rất khó khăn. Hầu hết chỉ các chuyên gia hack mới cài được.
    Hôm trước mình có xem một video hướng dẫn cài windows 7 8 vào tablet android bằng cái change my software(changemysoftware.com). Trong video thì nó cài vào ngon lành nhưng khi làm theo thì phần mềm báo là thiết bị quá chậm hoặc được bảo vệ bởi nhà sản xuất. Thế là mình root luôn, nhưng vẫn kết nối không được, thử win xp luôn mà nó cũng báo là thiết bị quá chậm. Mình không biết PM đó có phải hàng fake không nữa, cũng không thấy ai có bài review về nó. Mod thấy pm đó sao?

Đánh dấu