Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Hòi về Phần mềm và Phần ứng Android nói chung và Galaxy Note 2 nói riêng.

Thành Viên Mới Avatar của Saboteur94

Hòi về Phần mềm và Phần ứng Android nói chung và Galaxy Note 2 nói riêng.

Hôm nay mình tính vọc về hệ điều hành ROM này nọ, nhưng trước khi bắt tay vào thì mình muốn biết:
    • Vọc phá phần mềm có ảnh hưởng phần cứng như mất iMEI rồi thông số này nọ không ạ.
    • Nếu có xảy ra thì mình có thể sửa bằng phần mềm không ạ, đại loại là về FW gốc.
    • Nếu tự động thay phần mềm SÁMSung có bảo hành cho mình không ạ.
    • Có trường hợp nào vọc xong máy thành cục gạch không ạ

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi Saboteur94 Xem bài viết
    Hôm nay mình tính vọc về hệ điều hành ROM này nọ, nhưng trước khi bắt tay vào thì mình muốn biết:
    [*]Vọc phá phần mềm có ảnh hưởng phần cứng như mất iMEI rồi thông số này nọ không ạ.[*]Nếu có xảy ra thì mình có thể sửa bằng phần mềm không ạ, đại loại là về FW gốc.[*]Nếu tự động thay phần mềm SÁMSung có bảo hành cho mình không ạ.[*]Có trường hợp nào vọc xong máy thành cục gạch không ạ
    Vọc rom không mất số imei cho máy samsung và có thể đưa về rom gốc dễ dàng qua ODIN.

Tuy nhiên, vọc rom máy Samsung sẽ từ chối bảo hành. Và cũng có trường hợp máy thành gạch nhưng rất ít.

Cảm ơn bạn, bạn cho mình hỏi nếu VỌC ROM samsung từ chối bảo hành thì mình đưa về ROM như ban đầu xong mang đi bảo hành được không bạn :v.

Cảm ơn bạn, bạn cho mình hỏi nếu VỌC ROM samsung từ chối bảo hành thì mình đưa về ROM như ban đầu xong mang đi bảo hành được không bạn :v.
    Được. Nhưng nếu vọc đến nổi máy không thể đưa về rom gốc thì Samsung sẽ biết dễ dàng và từ chối bảo hành.

Với lại không ai khờ mà dùng custom rom cho Galaxy Note II cả bạn à. Galaxy Note II ưu điểm là cây bút S-PEN và các ứng dụng sử dung kèm tiện ích này nhưng nếu qua custom rom thì tất cả tính năng trên điều mất hết.

Cho mình đào mộ lên tí, mình định Root cái samsung Galaxy Note 2 của mình vừa mới mua được 2 tuần, cho mình hỏi lần nữa là mình chỉ root ra để cài game thôi thì lúc đi bảo hành unroot lại là xong phải không ạ, với lại mình củng nghe nói là Samsung nó có đếm số lần mà mình flash lại Firmware, dựa vào đó nó có thể từ chối bảo hành cho mình, :v, cái đó thì sao ạ :v.

Cho mình đào mộ lên tí, mình định Root cái samsung Galaxy Note 2 của mình vừa mới mua được 2 tuần, cho mình hỏi lần nữa là mình chỉ root ra để cài game thôi thì lúc đi bảo hành unroot lại là xong phải không ạ, với lại mình củng nghe nói là Samsung nó có đếm số lần mà mình flash lại Firmware, dựa vào đó nó có thể từ chối bảo hành cho mình, :v, cái đó thì sao ạ :v.
    Root nguyên tắc là mất bảo hành.

Nguyên tắc root máy Samsung là khi có lỗi thì dùng ODIN đưa về rom gốc (nếu biết cách làm). Còn lỗi phần cứng thì cũng phải đưa về rom gốc rồi mới đi bảo hành. Trường hợp xui không dùng được ODIN để đưa về rom gốc thì trước khi đi bảo hành thấp nhan cho ông địa trước. Galaxy Note II mà hỏng main thì bỏ ra khoản 9 triệu để thay, còn hỏng màn hình thì giá 3,5 triệu.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 19-07-13 lúc 11:06 PM

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Nếu không cần thiết thì tốt nhất đừng vọt máy bạn ơi. Galaxy Note II root cũng chả để làm gì.

Còn cái vụ đếm số là flash firmware thì mình mới nghe nói lần đầu

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Nếu không cần thiết thì tốt nhất đừng vọt máy bạn ơi. Galaxy Note II root cũng chả để làm gì.

Còn cái vụ đếm số là flash firmware thì mình mới nghe nói lần đầu
    Có vài game, nhất là của Square Enix phải root mới cài được, mà các bạn thấy có trường hợp nào root xong không bảo hành được không -_-.

Có vài game, nhất là của Square Enix phải root mới cài được, mà các bạn thấy có trường hợp nào root xong không bảo hành được không -_-.
    Như đã nói root là coi như tự nguyện bỏ quyền lợi bảo hành. Đó là điều hiển nhiên.

Còn bạn root dẫn đến hỏng máy hay hỏng phần cứng gì đó thì khi đi bảo hành hên xui. Bạn gặp hôm hên thì người ta sửa mà không nói gì, còn xui thì bỏ tiền ra sửa. Đa phần các hãng điều có công cụ để kiểm tra bản rom có chỉnh sửa hay không, dùng để từ chối bảo hành nếu người dùng phá máy.

Nếu trước khi đi bảo hành bạn dùng đươc ODIN đưa máy về rom gốc thì thường là không có vấn đề gì. Còn nếu bạn root rồi mà hỏng máy, không đưa về được rom gốc thì 99% là lên đó sẽ bị từ chối bảo hành. Lúc này nếu chỉ hỏng rom thì bạn năng nĩ thì chắc cũng được bỏ qua, còn hỏng phần cứng thì thua.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 20-07-13 lúc 04:29 PM

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Nếu bạn vọc máy thì phải có hiểu biết về việc này chớ đừng mơ mơ hồ hồ rồi làm nhé. Nếu không biết thì nên mang ra tiệm cho an tâm. 1 câu châm ngôn khi vọc máy "dân chơi không sợ mưa rơi" => hỏng thì phải biết bỏ tiền ra sửa.

Tuy nhiên rất mai mắn là máy Samsung root rất hiếm khi gặp vấn đề.

Lần sửa cuối bởi Ben; 20-07-13 lúc 04:33 PM

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu