Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
Like Tree1Likes
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: [THẮC MẮC] Galaxy Note 10.1 N8013 không thể update lên Jelly Bean 4.1.2 được

Thành Viên Mới Avatar của dkny04

[THẮC MẮC] Galaxy Note 10.1 N8013 không thể update lên Jelly Bean 4.1.2 được

Mình vừa search trên mạng và thấy rằng bản update Jelly Bean chính thức (4.1.2) đã có cho Galaxy Note 10.1 N8013 (US version). Họ nói có 3 cách để update. 1 là update trực tiếp từ tablet (About Device->Software Update), 2 là qua Kies. Nhưng bằng cả 2 cách này mình đều không làm được. Và đây là những lỗi mình gặp phải:
    Cách 1:

Cách 2: (Down được đến 100% là Kies bị đứng và tự thoát khỏi chương trình. Mình đã update thử cái S2 của mình nhưng Kies không bị tình trạng như vậy.)

Còn cách thứ 3 là down cái pack jelly Bean về và update qua Odin gì đó, cách này thì mình không thử vì cảm thấy không giống với nâng cấp 1 cách chính thức. Vậy có ai bị lỗi giống mình không? Và có ai đã thành công update lên Jelly Bean bằng 2 cách đầu không? Chỉ mình với. Cám ơn các bạn trước.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Galaxy Note 10.1 của bạn có root rít gì không? Nếu có thì dùng ODIN đưa về rom gốc rồi hãy nâng cấp nhé! Máy bạn đã bị vọt cái gì rồi nên update qua OTA từ chối kìa.

Nếu bạn chưa root máy gì hết thì đi tìm 1 cái máy tính khác, cài Samsing Kies và thử nâng cấp trở lại.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 18-01-13 lúc 12:40 PM

Mình không hiểu bạn nói vọt là gì . Máy mình chẳng root hay làm gì cả, mua về sao thì để vậy xài thôi. Vậy để mình thử up wa kies trên máy khác xem sao. Thanks bạn nha.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi dkny04 Xem bài viết
    Mình không hiểu bạn nói vọt là gì . Máy mình chẳng root hay làm gì cả, mua về sao thì để vậy xài thôi. Vậy để mình thử up wa kies trên máy khác xem sao. Thanks bạn nha.
    Nếu bạn mua máy 100% thì không cần lo lắng vấn đề root, còn mua máy cũ thì phải xem lại, có khi người dùng trước họ root máy mà bạn không biết nhé. Máy đã root thì không thể nâng cấp qua OTA.

dkny04 likes this.

uh, thanks bạn. Mình đang down kies lên máy khác update thử. Bạn có nick yh ko, bạn có thể cho mình để có gì liên lạc hỏi cho tiện. Thanks bạn.

Mình đã thành công update trên 1 laptop thứ 2 (dù không hiểu vì sao ko thể up thẳng từ tablet và laptop thứ 1). Thanks sieuload.
    AD khóa dùm mình topic này nha. Thanks AD.

Đánh dấu