Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
Like Tree1Likes
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Xin hỏi vể wifi của Galaxy S3

Thành Viên Mới Avatar của quanglong_166

Icon5 Xin hỏi vể wifi của Galaxy S3

Em mới mua máy Galaxy S3, nhưng có 1 lôĩ làm em hơi bực mình, mong mọi người giúp đỡ.
    Nhà em sự dụng bộ phát sóng TP-link, nhưng chỉ duy nhất cái S3 của em mới mua lf ko kết nối đc, còn iphone 2, iphone 4 vẫn chạy ầm ầm.
    Sau em hỏi nhiều ng, thì đc biết vì IP address của em lên trên 100 ( ví dụ; 192.168.1.101 nên ko kết nối đc, phải dưới 100 mới vào đc).
    Em đã thử nhiều kiểu như rút modem, rút wireless. Đúng là có 1 lần dải IP address xuống thành 33, thì máy S3 kết nối tốt. Nhưng sau vài hôm, thì lại lên hơn 100, TỊT!!!!
    mà với ip4 cũng có kiểu như vậy, trên address 100 là tịt, nhưng ip4 reset vài lần, là ip4 đc ip ad dưới 100, trong khi S3 reset đến cả trăm lần, vẫn dữ nguyên IP address??

Vậy em muốn hỏi xem có cách nào thay đổi đc ip khi S3 nhận wifi ko?
    Hay có phần mềm nào chống IP nhảy trên 100 ko?
    Hay có cách nào dùng S3 bắt wifi dễ dàng hơn ko?
    Mong mọi ngchaanp đỡ
    Em xin chân thầnh cảm ơn!!!

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi quanglong_166 Xem bài viết
    Em mới mua máy Galaxy S3, nhưng có 1 lôĩ làm em hơi bực mình, mong mọi người giúp đỡ.
    Nhà em sự dụng bộ phát sóng TP-link, nhưng chỉ duy nhất cái S3 của em mới mua lf ko kết nối đc, còn iphone 2, iphone 4 vẫn chạy ầm ầm.
    Sau em hỏi nhiều ng, thì đc biết vì IP address của em lên trên 100 ( ví dụ; 192.168.1.101 nên ko kết nối đc, phải dưới 100 mới vào đc).
    Em đã thử nhiều kiểu như rút modem, rút wireless. Đúng là có 1 lần dải IP address xuống thành 33, thì máy S3 kết nối tốt. Nhưng sau vài hôm, thì lại lên hơn 100, TỊT!!!!
    mà với ip4 cũng có kiểu như vậy, trên address 100 là tịt, nhưng ip4 reset vài lần, là ip4 đc ip ad dưới 100, trong khi S3 reset đến cả trăm lần, vẫn dữ nguyên IP address??

Vậy em muốn hỏi xem có cách nào thay đổi đc ip khi S3 nhận wifi ko?
    Hay có phần mềm nào chống IP nhảy trên 100 ko?
    Hay có cách nào dùng S3 bắt wifi dễ dàng hơn ko?
    Mong mọi ngchaanp đỡ
    Em xin chân thầnh cảm ơn!!!
    Mình không nghĩ vấn đề này là do Galaxy S III, mà là do cái Router Wifi của nhà bạn có thể phát chuẩn hoặc cấu hình không tương thích. Bạn có thể xem lại phần cấu hình của Router hoặc phải đi mua 1 cái Modem kết hợp Router mới.

Cơ chế hoạt động phứt tạp của nhà bạn nào sử dụng Modem riêng và Router Wifi riêng rất phiền phứt, tốn điện cho việc phát cả 2. Modem phát theo IP 192.168.1.x, còn cái Router thì phát chuẩn 192.168.2.x hoặc 192.168.1.(x+99) sẽ có thể phát sinh lỗi với một vài thiết bị, nhất là trường hợp thiết bị mới mà Router hàng cũ.

Lúc trước nhà mình cũng bị lỗi này khi mà mọi thiết bị điều ok, chỉ có cái Laptop Dell là không vào được. Kiểm tra kỷ thấy lỗi ở cái Router cấu hình mã hóa chuẩn mới làm thiết bị không kết nối được:
    • Bạn thử vào Router Wifi cấu hình từ chuẩn WPA2 chuẩn sang WPA hoặc WEP. Mật khẩu đừng có cố đặt quá phứt tạm và quá dài. Có thể thử không bảo mật.
    • Wireless Channel thì chuẩn thành Auto. Chuẩn Wifi thì chuyển All tức là hỗ trợ chuẩn nào thì phát hết lên.
    • Lưu và reboot cái router.

Nếu là như trên mà kg được thì phải tốn tiền đi mua cái Modem kết hợp Router mới về sài thôi. Mua D-Link cho thân thiện với sử dụng trong gia đình.

Còn cái lý do là IP đuôi trên 100 nên Galaxy S III không kết nối được là nói ẩu nhé bạn. Không có hãng nào dám sản xuất thiết bị mà lại đưa ra cái giới hạn lạ đời như thế này. Mình đã test đặt cái giới hạn Router chỉ cấp IP trên 100 thì em Galaxy S III và Note II vẫn thấy kết nối bình thường.

Ảnh chụp trên Galaxy S III IP 192.168.1.100 vẫn kết nối và lướt web ầm ầm:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 02-11-12 lúc 12:18 AM
    quanglong_166 likes this.
    Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi thietkenha Xem bài viết
    Cái này cũng đơn giản mà, bạn đưa ra cửa hàng nó làm cho là được ngay
    Wifi chổ khác thì ok, chỉ có cái ở nhà bạn ấy bị lỗi mà.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Đánh dấu