Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: mọi người giúp mình với

Thành Viên Mới Avatar của nguyenduyluan03h5

Icon4 mọi người giúp mình với

Chào mọi người,
    Mình có một chiếc điện thoại acer betouch e210. Hôm trước mình có tiến hành root máy bằng ứng dụng gingerbread.apk. Nhưng do nó không được nên mình tiếp tục sử dụng superclick one 2.3.3 để làm tiếp mà vẫn không được.
    Sau gần một năm sử dụng, tuần trước mình tiến hành khôi phục máy về trạng thái của nhà sản xuất bằng cách vào factory reset. Mọi thứ đều ổn cho đến khi nó khởi động để cấu hình điện thoại. Nhưng vừa mới xong bước cài đặt giờ thì nó báo lỗi sau ngay lập tức.
    process android.com.setupwizard has stopped unexpectedly. Please try again.
    Kết quả là màn hình không có gì cả ngoài cái thanh trạng thái ở trên cùng.
    Mình đã thử reset cứng lại nhiều lần bằng cách dùng phím âm lượng - và nút nguồn cùng một lúc. Nhưng nó vẫn luôn bảo lỗi như vậy.
    Mình tìm kiếm trên internet thì có người bảo là do ROM bị lỗi nên không chạy được cái ứng dụng này nữa. Cũng có người bảo copy cái file setupwizard.apk từ cùng cái máy betouch e210 khác vào thẻ nhớ rồi reset lại là được. Mình cũng đã làm thử nhưng kết quả vẫn như vậy.
    Ai đã từng gặp vấn đề này hoặc biết cách sửa thì chỉ cho mình với. Xin chân thành cảm ơn.
    Cảm ơn mọi người đã bỏ chút thời gian đọc bài của mình.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi nguyenduyluan03h5
    Chào mọi người,
    Mình có một chiếc điện thoại acer betouch e210. Hôm trước mình có tiến hành root máy bằng ứng dụng gingerbread.apk. Nhưng do nó không được nên mình tiếp tục sử dụng superclick one 2.3.3 để làm tiếp mà vẫn không được.
    Sau gần một năm sử dụng, tuần trước mình tiến hành khôi phục máy về trạng thái của nhà sản xuất bằng cách vào factory reset. Mọi thứ đều ổn cho đến khi nó khởi động để cấu hình điện thoại. Nhưng vừa mới xong bước cài đặt giờ thì nó báo lỗi sau ngay lập tức.
    process android.com.setupwizard has stopped unexpectedly. Please try again.
    Kết quả là màn hình không có gì cả ngoài cái thanh trạng thái ở trên cùng.
    Mình đã thử reset cứng lại nhiều lần bằng cách dùng phím âm lượng - và nút nguồn cùng một lúc. Nhưng nó vẫn luôn bảo lỗi như vậy.
    Mình tìm kiếm trên internet thì có người bảo là do ROM bị lỗi nên không chạy được cái ứng dụng này nữa. Cũng có người bảo copy cái file setupwizard.apk từ cùng cái máy betouch e210 khác vào thẻ nhớ rồi reset lại là được. Mình cũng đã làm thử nhưng kết quả vẫn như vậy.
    Ai đã từng gặp vấn đề này hoặc biết cách sửa thì chỉ cho mình với. Xin chân thành cảm ơn.
    Cảm ơn mọi người đã bỏ chút thời gian đọc bài của mình.
    Chắc do rom lỗi rồi, bạn thử mang lên trung tâm bảo hành Acer cài lại rom xem sao.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Thành Viên Mới Avatar của nguyenduyluan03h5
    cảm ơn bạn . Nhưng mà con máy của mình mua ở nước ngoài nên giờ không biết là mang đi bảo hành sẽ không được rồi. Không biết chi phí sẽ khoảng bao nhiêu nhỉ?

Đánh dấu