Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
Like Tree1Likes
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Xin trợ giúp: Wipe nhầm hệ điều hành

Thành Viên Mới Avatar của Hoangduchuy

Xin trợ giúp: Wipe nhầm hệ điều hành

Em hiện tại đang có một em Google nexus 7. Vừa rồi em định up rom thì không may wipe nhầm mất dữ liệu hệ thống nên bây giờ máy không có hệ điều hành và không khởi động cũng như và boot loader được nữa. Cả USB nối vào máy tính cũng không nhận luôn.
    Bác nào có giải pháp nào xin chỉ giúp em với ạ T_T (nghịch dại =.=')
    Cám ơn các bác.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi Hoangduchuy Xem bài viết
    Em hiện tại đang có một em Google nexus 7. Vừa rồi em định up rom thì không may wipe nhầm mất dữ liệu hệ thống nên bây giờ máy không có hệ điều hành và không khởi động cũng như và boot loader được nữa. Cả USB nối vào máy tính cũng không nhận luôn.
    Bác nào có giải pháp nào xin chỉ giúp em với ạ T_T (nghịch dại =.=')
    Cám ơn các bác.
    Recovery không bao giờ cho Wipe hệ điều hành bạn à, bạn có thể đã cài sai recovery nên máy đã bị lỗi rồi. Recovery chỉ xóa Data thôi nhé. Dùng ADB + File stock rom cho Nexus 7 rồi thử cài lại: https://developers.google.com/android/nexus/images

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Recovery không bao giờ cho Wipe hệ điều hành bạn à, bạn có thể đã cài sai recovery nên máy đã bị lỗi rồi. Recovery chỉ xóa Data thôi nhé. Dùng ADB + File stock rom cho Nexus 7 rồi thử cài lại: https://developers.google.com/android/nexus/images
    Sau khi em Wipe data thì ở boot loader của máy ghi là :"OS not found". Và bây giờ thì em cũng không vào được bootloader luôn nữa.
    Có cách nào để vào lại bootloader rồi cài lại rom stock không ạ ?

Quote Nguyên văn bởi Hoangduchuy Xem bài viết
    Sau khi em Wipe data thì ở boot loader của máy ghi là :"OS not found". Và bây giờ thì em cũng không vào được bootloader luôn nữa.
    Có cách nào để vào lại bootloader rồi cài lại rom stock không ạ ?
    Bây giờ bạn chỉ có một cách duy nhất là dùng adb cài lại thôi bạn à. Nếu ADB không kết nối được với Nexus 7 thì coi như thành gạch hoặc phải mang lên trung tâm bảo hành để sửa. Asus có bảo hành toàn cầu nhưng nexus 7 thì không chắc Asus Việt Nam có sửa được không nữa.

Thành Viên Mới Avatar của zzkevodanhzz
    Bạn đã sửa được chưa?
    Mình cũng gặp phải trường hợp này.
    Không biết bên bảo hành có xử lý được không? Và giá cả thế nào?

Quote Nguyên văn bởi zzkevodanhzz Xem bài viết
    Bạn đã sửa được chưa?
    Trung tâm bảo hành sẽ làm được hết đó bạn. Thông thường thì khi nhận bản hành sẽ không tính tiền nhưng do các bạn tự ý phá máy nên đã vi phạm chính sách bảo hành và có thể bị từ chối bảo hành. Cho dù trường hợp xấu thì cũng chỉ 200K là cùng à để cài lại rom!

zzkevodanhzz likes this.

Thành Viên Mới Avatar của zzkevodanhzz
    Nếu rơi vào trường hợp xấu, họ không bảo hành cho mình thì có cách nào tự up lại rom được không bạn?

Nếu rơi vào trường hợp xấu, họ không bảo hành cho mình thì có cách nào tự up lại rom được không bạn?
    Tải file rom dùng ADB tự up. Mà cho dù trường hợp xấu nhất Asus không bảo hành thì họ vẫn sửa như tính phí thôi.

Bạn đã sửa được chưa?
    Mình đã tự sửa được rồi
    Không biết máy bạn thế nào. Nhưng mình tự kiếm ROM (stock hay custom cũng được) về để load lại vào máy. VD: https://developers.google.com/android/nexus/images
    Có điều win 7 không nhận ra android, mình phải kiếm 1 máy win Xp mới load lại được. Bạn thử làm theo xem?

Đánh dấu