Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: [XIN GIÚP ĐỠ]Samsung ace 2 không thể phát video từ trang Dailymotion trên hệ điều hành android 2.3.6

Thành Viên Mới Avatar của shamrock88

[XIN GIÚP ĐỠ]Samsung ace 2 không thể phát video từ trang Dailymotion trên hệ điều hành android 2.3.6

Em có một vấn đề mong các bro giúp đỡ.

Máy của em là Samsung Ace 2 i8160 (android 2.3.6). Mấy tuần trước em vẫn dùng máy để xem video trên trang Dailymotion bình thường. Chả hiểu không biết có phải tại em máy mó vào phần cài đặt của máy, hay xóa cái gì không mà mấy ngày nay em vào xem video chỉ thấy báo lỗi “Không thể phát video” mặc dù trang này có hỗ trợ xem bằng di động.

Em mới tập tành dùng smartphone nên còn gà, mong các bác giúp đỡ.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi shamrock88 Xem bài viết
    Em có một vấn đề mong các bro giúp đỡ.

Máy của em là Samsung Ace 2 i8160 (android 2.3.6). Mấy tuần trước em vẫn dùng máy để xem video trên trang Dailymotion bình thường. Chả hiểu không biết có phải tại em máy mó vào phần cài đặt của máy, hay xóa cái gì không mà mấy ngày nay em vào xem video chỉ thấy báo lỗi “Không thể phát video” mặc dù trang này có hỗ trợ xem bằng di động.

Em mới tập tành dùng smartphone nên còn gà, mong các bác giúp đỡ.
    Bạn có thể chụp ảnh màn hình lúc bị lỗi không?

Hoặc bạn có thể thử reset máy về trạng thấy ban đầu hoặc cài lại rom gốc thử.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Bạn có thể chụp ảnh màn hình lúc bị lỗi không?
    Màn hình lúc bị lỗi của em:

Quote Nguyên văn bởi shamrock88 Xem bài viết
    Màn hình lúc bị lỗi của em:
    Dailymotion phát bằng HTML5 trực tiếp trên trình duyệt web nên không thể xuất hiện đoạn thông báo trên được. Có thể bạn tháo bỏ gì đó ảnh hưởng đến máy hoặc thực hiện việc gì đó. Tốt nhất bạn nên dùng ODIN cài lại rom gốc để xem lỗi trên còn không?

Link tải rom gốc cho Ace 2 i8160: http://www.hotfile.com/dl/166586944/...2_XXV.zip.html

Dailymotion phát bằng HTML5 trực tiếp trên trình duyệt web nên không thể xuất hiện đoạn thông báo trên được. Có thể bạn tháo bỏ gì đó ảnh hưởng đến máy hoặc thực hiện việc gì đó. Tốt nhất bạn nên dùng ODIN cài lại rom gốc để xem lỗi trên còn không?

Link tải rom gốc cho Ace 2 i8160: Hotfile.com: One click file hosting: I8160DXLF2_I8160OLBLF2_XXV.zip
    Em cũng nghĩ mình đã xóa cái gì đó trong phần bộ nhớ hệ thống của mục cài đặt.
    Cho em hỏi em muốn cài lại như ban đầu thì em phải mang tới chỗ mua (Trần Anh) nhờ bộ phận kĩ thuật hay chỗ bảo hành chính hãng samsung?
    Tình hình là em gà quá không biết chạy rom gốc như thế nào nữa, hix.

Quote Nguyên văn bởi shamrock88

Em cũng nghĩ mình đã xóa cái gì đó trong phần bộ nhớ hệ thống của mục cài đặt.
    Cho em hỏi em muốn cài lại như ban đầu thì em phải mang tới chỗ mua (Trần Anh) nhờ bộ phận kĩ thuật hay chỗ bảo hành chính hãng samsung?
    Tình hình là em gà quá không biết chạy rom gốc như thế nào nữa, hix.
    Bạn cần mang máy lên trung tâm bảo hành Samsung thì tốt hơn.

Bạn cần mang máy lên trung tâm bảo hành Samsung thì tốt hơn.
    Thank anh nhiều.

Đánh dấu