Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
Like Tree1Likes
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Can thiệp chỉnh sửa file hệ thống

Thành Viên Chính Thức Avatar của changkho_bn07

Can thiệp chỉnh sửa file hệ thống

Cho em hỏi là để chỉnh sửa file hệ thống có nhất thiết là phải root máy không ạ, và dùng phần mềm nào để sửa được file hệ thống ?
    Em muốn thêm file nhạc vào làm nhạc chuông và nhạc âm báo của hệ thống thì làm như thế nào ạ, Mong các bác chỉ dẫn cho em.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi changkho_bn07 Xem bài viết
    Cho em hỏi là để chỉnh sửa file hệ thống có nhất thiết là phải root máy không ạ, và dùng phần mềm nào để sửa được file hệ thống ?
    Em muốn thêm file nhạc vào làm nhạc chuông và nhạc âm báo của hệ thống thì làm như thế nào ạ, Mong các bác chỉ dẫn cho em.
    Chỉnh sửa hệ thống thì nhất thiết phải root và có thể dùng phần mềm Root Explorer để chỉnh. Còn muốn thay nhạc chuông thì cứ mở chương trình nghe nhạc lên set một bài MP3 nào đó mình thích là ok.

Còn muốn làm nhạc âm báo thì convert file âm thanh sang dạng ogg hoặc mp3 tùy theo máy, rồi chép vào đúng thư mục âm báo trong máy. Cái này phải root và dùng root explorer mới làm được. Do Android mõi máy, mõi hãng lại có cách cấu hình khác nhau nên phải tìm trong phần /system cho phù hợp.

changkho_bn07 likes this.

Thành Viên Chính Thức Avatar của futran
    bạn có thể tạo thư mục media trên thẻ nhớ, bên trong có cấu trúc sau:
    media
    |-- audio
    |-- notifications
    |-- ringtones
    nhạc chuông tin nhắn copy vào notifications, nhạc chuông cuộc gọi cho vào ringtones
    reboot máy, thử vào mục âm báo xem đã có những file bạn vừa copy hay chưa
    Không phải máy nào cũng làm được nhưng cách này là đơn giản I và không cần quyền root

Đánh dấu