Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
Like Tree2Likes
  • 2 Post By sieuload

Chủ đề: Galaxy Ace KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC 3G

Thành Viên Mới Avatar của ltuanquang

Icon5 Galaxy Ace KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC 3G

Tình hình là thấy người ta xài android nên em cũng tập tành học đòi theo một e galaxy ace. Ngày đầu tiên cầm cái điện thoại trên tay e sung sướng biết bao nhiều nhưng chỉ sau một ngày thì e phát điên với nó.
    Ace là một dòng điện thoại tương đối đắt đỏ nên hầu như mọi trang bị kết nối nó đều có, vậy mà từ khi rước về cho đến nay thì e vẫn chưa tận hưởng được tốc độ 3G trên chú dế cưng này. E tìm mọi cách để cài đặt, để thử nhưng vẫn không được. Gắn cả sim mobi hay viettel, đăng kí cả gói tối đa của mobi nhưng vẫn không được. Sau khi hỏi một số thằng bạn thì được chỉ trỏ là vào trong cài đặt mạng di động, chọn gì đó ở phần "Chọn chế độ mạng". Nhưng hixhix, cái điện thoại em lại không có phần đó. Tức ui là tức, lại mày mò tìm cách up rom, nghĩ là do rom lỗi hay gì đó, và e cũng đã up thành công từ 2.3.4 lên 2.3.6 vậy mà cũng không được, chữ E vẫn luôn hiện diện trong khi mình mong chờ chữ H. Cho đến giờ e đã hết cách, chỉ còn chờ đợi sự giúp đỡ của các bác tiền bối. Em có kèm theo hình mong các bác nhiệt tình giúp đỡ để e có thề biết thế nào là android, 3G. Huhuhu.

Lần sửa cuối bởi ltuanquang; 04-06-12 lúc 02:17 AM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Xem lại cài gói APN cấu hình 3G nữa nhé, cài xong thì khởi động lại máy mới có tác dụng bạn à. Cách cài GPRS / 3G cho điện thoại Android - Viettel Vinaphone Mobifone ...

Nếu bạn chắc rằng mình không làm được thì mang máy lên trung tâm bảo hành Samsung, chỉ cài vài giây mấy anh kỷ thuật sẽ cấu hình ok cho bạn.

Ngoài ra, bạn cũng cần chắc vùng của bạn có sóng 3G nữa chớ không máy cũng chỉ sài được chử E là 2,5G mà thôi. Sau khi cài gói 3G xong thì bạn gọi lên tổng đài nhờ kiểm tra lại 1 lần nữa, khởi động lại máy xem coi chử H có xuất hiện không nhé.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 04-06-12 lúc 09:49 AM
    nguyennamha and ltuanquang like this.

Thành Viên Mới Avatar của ltuanquang
    Ok. Tks bạn nhiều. Để mình thử.

Tags for this Thread

Đánh dấu