Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Exchange account như thế nào?

Thành Viên Mới Avatar của ledungbuild

Exchange account như thế nào?

Mình dùng cong SS Galaxy ace GT S5830, vừa rồi có up bản rom cm7, mọi thứ đều tuyệt, mượt, wifi, 3g rất tốt, flash tốt....nhưng có một vấn đề, là không đăng ký được tài khoản google để tải ứng dụng từ Google play. Khi vào Setting>Accounts and sync thì nó báo " You can configure an Exchange account in just a few steps". Ai biết chỉ giúp tớ để đăng ký vào vào được google play.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi ledungbuild Xem bài viết
    Mình dùng cong SS Galaxy ace GT S5830, vừa rồi có up bản rom cm7, mọi thứ đều tuyệt, mượt, wifi, 3g rất tốt, flash tốt....nhưng có một vấn đề, là không đăng ký được tài khoản google để tải ứng dụng từ Google play. Khi vào Setting>Accounts and sync thì nó báo " You can configure an Exchange account in just a few steps". Ai biết chỉ giúp tớ để đăng ký vào vào được google play.
    Không được spam tạo nhiều topic cùng 1 chủ đề nhé bạn.

Vấn đề của bạn là do chưa cài gói Google Apps hoặc chưa cài ứng dụng Gmail. Bạn phải Add tài khoản Gmail mới có thể truy cập kho ứng dụng Android Market chớ tài khoản Email Exchange thì bó tay. Đơn giản bạn hãy tìm ứng dụng PlayStore hoặc Android Market trong máy click vào rồi add tài khoản Gmail vào là ok. Nếu không thấy kho ứng dụng này thì 100% bạn chưa cài gói Google Apps.

Cài gói ứng dụng Google Apps cũng tương tự cài rom từ Recovery. Link: http://www.mediafire.com/?c95iicwc6d7uwas

Lần sửa cuối bởi sieuload; 26-05-12 lúc 10:58 PM

Thành Viên Mới Avatar của ledungbuild
    Cảm ơn bác Sieuload đã nhắc nhở và hướng dẫn, mình sẽ thử xem.

Tags for this Thread

Đánh dấu