Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
Like Tree4Likes
  • 1 Post By sieuload
  • 2 Post By sieuload
  • 1 Post By Ben

Chủ đề: Xin giúp đỡ về vấn đề backup lại Rom như ghost win.

Thành Viên Chính Thức Avatar của taoxanh1509

Xin giúp đỡ về vấn đề backup lại Rom như ghost win.

Mình rất hay vọc các rom nên mình muốn mọi người giúp đỡ là có cách nào backup lại rom như kiểu ghost win k vậy mọi người. Mong mọi người giúp đỡ, bởi mình còn rất gà về android.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi taoxanh1509 Xem bài viết
    Mình rất hay vọc các rom nên mình muốn mọi người giúp đỡ là có cách nào backup lại rom như kiểu ghost win k vậy mọi người. Mong mọi người giúp đỡ, bởi mình còn rất gà về android.
    Vào Recovery của máy sẽ thấy có tùy chọn BackUp rom. Nhưng bạn phải root máy, cài đúng phiên bản ClockworkMod Recovery cho thiết bị của mình nữa. Tất cả việc làm này điều vi phạm chính sách bảo hành chính hãng nên bạn cần thận trọng. Có một số máy Recovery mặc định cũng tích hợp tính năng sao lưu rom nhưng rất ít.

taoxanh1509 likes this.

Vậy khi mình up sang rom khác thì muốn quay trở về rom trước mình đã backup thì fải làm thế nào vậy bạn. Mình thì đã vọc rom rồi thì đương nhiên là sẽ biết mất bảo hành mà.

Vậy khi mình up sang rom khác thì muốn quay trở về rom trước mình đã backup thì fải làm thế nào vậy bạn. Mình thì đã vọc rom rồi thì đương nhiên là sẽ biết mất bảo hành mà.
    Bạn phá máy gì cũng được. Đến khi muốn quay về rom gốc thì cứ vào Recovery phục hồi lại rom gốc đã sao lưu trước đó là ok. Trong Recovery giúp bạn làm việc này hết, có tùy chọn sao lưu thì cũng có tùy chọn phục hồi lại. Nhìn ảnh bên dưới thấy "backup and restore".

Lần sửa cuối bởi sieuload; 16-05-12 lúc 11:27 AM

Vậy tức là khi lên rom mới thì mình cũng bắt buộc phải cài thêm ClockworkMod Recovery nữa phải k bạn?

Vậy tức là khi lên rom mới thì mình cũng bắt buộc phải cài thêm ClockworkMod Recovery nữa phải k bạn?
    Chừng nào bạn cài rom file *.zip thì mới cần dùng đến ClockworkMod Recovery. Chớ bạn phục hồi bằng các phần mềm của các hãng như ODIN thì khỏi, nó tự đưa máy về Recovery gốc luôn. Nhớ 1 điều nữa là thay ClockworkMod Recovery thì đừng mong chờ sẽ nhận được các bản nâng cấp mới qua OTA nữa nhé. Việc bạn root máy, thay recovery, thay rom thì sẽ không nhận được các bản nâng cấp mới nữa mà phải dùng bản rom gốc, recovery gốc mới có thể làm được việc này. Được cái này thì mất cái kia thôi!

Lần sửa cuối bởi sieuload; 16-05-12 lúc 11:37 AM
    taoxanh1509 and dinhvantoan like this.

Ok. mình cảm ơn bạn nhiều.

Thành Viên Mới Avatar của dinhvantoan
    backup and restore có thể đưa Icecream 4.1 xuống lại honeycomb 3.2 bản gốc của máy không vạy bạn ?

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi dinhvantoan Xem bài viết
    backup and restore có thể đưa Icecream 4.1 xuống lại honeycomb 3.2 bản gốc của máy không vạy bạn ?
    Khi có backup thì có thể restore bạn à.

dinhvantoan likes this.

Đánh dấu