Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Tìm hiểu về kính thực tế ảo Homido

Thành Viên Mới Avatar của Green313

Tìm hiểu về kính thực tế ảo Homido

Nếu như bạn đang tìm kiếm cho mình một chiếc kính thực tế ảo thì Homido là một trong những sản phẩm mà bạn không nên bỏ qua. Với thiết kế đẹp mắt cùng chất lượng hoàn hảo, Homido chắc chắn sẽ đem đến cho bạn nhũng phút giây tuyệt vời khi hòa mình vào không gian thực tế ảo của các tựa game hay các bộ phim mà mình yêu thích. Hãy cùng tìm hiểu sơ qua về sản phẩm kính thực tế ảo Homido này với bankinhthucteao.com nhé!

Đôi nét về kính thực té ảo Homido

Kính thực tế ảo Homido là một thương hiệu khá nổi tiếng trong những năm qua. Với thiết kế bao gồm một bộ khung với dây cao su để có thể bám sát vào đầu người xem. Thấu kính có thể chỉnh độ cao, độ xa gần so với tầm mắt người dùng bằng các nùm xoay nằm bên thân kính.

VR Homido tương thích 100% với định dạng 3D như phim ảnh, video, game,… VR Homido cung cấp các chế độ xem bằng hai mắt thông qua 2 ống kính, cho bạn trải nghiệm thế giới 3D vô cùng chân thực. Ngoài ra sản phẩm kết hợp với cả định dạng 360 độ giúp chúng ta nhìn mọi hướng xung quanh của thế giới ảo một cách sống động và thú vị nhất.

Một số ưu điểm nhận thấy sau khi trải nghiệm: Kính có độ bền tốt, cầm trên tay khá cứng cáp và chắc chắn, thiết kế cũng rất ok, nhìn rất sang, đó là chưa kể đến dây đeo kính có in dòng chữ Homido bắt mắt, làm tăng tính chuyên nghiệp của sản phâm; không như mấy cái kính vừa xấu vừa lởm của Trung Quốc. Nghe nói, kính Homido này là một sản phẩm của Pháp, cũng là một thương hiệu có tiếng nên mình cũng khá vững tâm.

Miếng đệm của kính khá êm ái, tạo cảm giác thoải mái khi sử dụng kính tuy nhiên cũng dễ bong tróc nếu không sử dụng cẩn thận (vì bản thân mình cũng thuộc tuýp người xài đồ không kỹ) và nhược điểm lớn nhất mình cảm thấy ở kính Homido là việc trải nghiệm sẽ hơi khó khăn đối với người đeo kính, kính loại nhỏ thì còn chấp nhận được chứ kính bản to là thua luôn, vì hộc kính hơi nhỏ nên bạn phải tháo kính ra khi xem thì mới vừa

Theo Timrim, bộ phận nghiên cứu của Homido đã phát triển loại thấu kính thực tế ảo đặc biệt để có thể khuếch đại màn hình điện thoại lên đến 100 inch cực lớn. Bạn sẽ thực sự đắm chìm vào thế giới thực tế ảo với kính HOMIDO.

Nói nôm na là khi kết hợp kính thực tế ảo với chiếc điện thoại , bạn sẽ xem phim như đang xem ở rạp với màn hình hơn 150 inch , hình ảnh bên dưới mang tính chất mô phỏng cho các bạn có cái nhìn tổng quát hơn.

Bộ sản phẩm kèm theo HOMIDO gồm hai bộ tùy chỉnh thấu kính phù hợp cho các người cận hoặc loạn. Bên cạnh đó chúng ta cũng có thể tùy chỉnh bằng các bánh xe trên HOMIDO. Sự tùy chỉnh luôn là điều cần thiết và quan trọng. Kính Homido cho phép bạn có thể điều chỉnh khoảng cách giữa hai thấu kính. Nếu hình ảnh bị mờ, hãy sử dụng bánh răng phía trên để điều chỉnh sao cho phù hợp nhất.

Kính thực tế ảo HOMIDO là thiết bị trải nghiệm thực tế ảo không dây, kết hợp với smartphone mang lại cho bạn sự tự do di chuyển, không bị gò bó một chỗ mà vẫn thưởng thức một cách dễ dàng và có “cảm giác” nhất.
    Tính năng:

– Xem video 360 độ là tính năng ấn tượng nhất của kính Homido. Những nội dung 360 độ sẽ đưa bạn chìm đắm vào không gian mà xung quanh bạn mọi thứ đều chuyển động không ngừng. Bạn sẽ phải thốt lên rằng “Đây là thực hay ảo thế?”

– Trải nghiệm game thực tế ảo sống động nhất: Kết hợp cả hai định dạng 3D và 360 độ (Thông qua các tính năng sử dụng cảm biến trên điện thoại thông minh), kính thực tế ảo Homido mang đến trải nghiệm game hoàn toàn mới. Cùng hòa nhập vào những chuyển động “vừa thực vừa ảo” và nhìn về mọi hướng xung quanh trong những trò chơi sống động và thú vị.

Ưu điểm sản phẩm:

Homido là thiết bị không dây, bạn có thể thoái mái di chuyển khi sử dụng.

– Có nút điều chỉnh khoảng cách giữa hai ống kính và giữa ống kính với màn hình để thích ứng với thị lực của bạn.

– Tùy chỉnh trên thấu kính mang đến góc nhìn rộng 100°.

– Thiết kế được trau chuốt tỉ mỉ, sang trọng, có thể thay thế ống kính, thoải mái khi đeo.

– Đầy đủ 3 chức năng cho người cận thị, loạn thị và người bình thường.

– 100% tương thích với định dạng 3D trên các nội dung số như phim ảnh, video, game,

Nếu bạn vẫn chưa nắm rõ chi tiết về kính thực tế ảo Homido, bạn có thể tham khảo chi tiết về sản phẩm tại bankinhthucteao.com/kinh-thuc-te-ao-homido

Lần sửa cuối bởi Green313; 01-12-17 lúc 09:18 PM

Đánh dấu