Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: DroidViet: Trên tay Motorola MOTOACTV tại Việt Nam

Super Moderator Avatar của sieuload

DroidViet: Trên tay Motorola MOTOACTV tại Việt Nam

Được bán ra lần đầu tiên tại Mỹ từ cuối năm 2011 nhưng mãi đến nay thì hãng Motorola Mobility chỉ mới mang thiết bị thú vị MOTOACTV đến với người dùng tại khu vực Bắc Mỹ và một số quốc gia tại Châu Âu. Chiếc MP3 kết hợp với thiết bị quản lý tập thể dục được thiết kế như một chiếc đồng hồ này của hãng Motorola được bán ra với giá khá cao trước đó ($249 USD phiên bản 8GB) mà chưa kèm theo phụ kiện nên rất hiếm được nhập hàng xách tay về Việt Nam. Nhưng gần đây hãng Motorola đã giảm giá thiết bị này tại Mỹ chỉ còn $149 USD tặng kèm phụ kiện dây đồng hồ nên DroidViet đã có đặt mua một chiếc. Nhiều khả năng trên thị trường xách tay sẽ sớm nhập về thiết bị này với giá bán giao động khoản 4 triệu đồng, phù hợp hơn với nhiều người so với mức giá khá cao gần 7 triệu lúc trước.

Bộ thiết bị MOTOACTV mới được đóng hộp mà DroidViet đang trải nghiệm gồm một chiếc MOTOACTV 8GB và phụ kiện sạc, tai nghe Motorola SF200, dây đeo Sports Wrist Strap, Clip gắn lên áo hay cặp, cáp USB và sách hướng dẫn sử dụng. Lần đầu tiên khởi động lên thì có cảm giác hơn lâu và kết hợp với bộ phần mềm MotoCast trên PC để nâng cấp lên phiên bản phần mềm mới nhất. Sau đó, thiết bị mới có thể kết hợp với phần mềm MOTOACTV được cài đặt trên điện thoại Android cho phép nhận thông tin cuộc gọi, tin nhắn, lên kế hoạch luyện tập, nhận tin tin thời tiết, tin từ Facebook hay Twitter...

Cảm nhận khi cầm thiết bị trên tay khá sang trọng, vuông vứt, nhẹ, mặt sau kim loại sáng bóng khá đẹp, màn hình cảm ứng 1.6 inch rất nhạy dễ sử dụng và hàng loạt nút điều khiển tiện ích được bố trí xung quanh và mặt trước kính cắt góc rất tinh tế. Kiểm tra thử kết nối với điện thoại qua Bluetooth thì gần như nhận tín hiệu cuộc gọi và tin nhắc tức thời nhưng nghe nhạc thì phải kết nối với tay nghe vì mặc định thiết bị không tích hợp loa. Ngoài ra, nghe FM Radio thử nghiệm tại Hồ Chí Minh cũng bắt được khá tốt đài thành phố và một số đài địa phương như Bình Dương... Các phần mềm và tác vụ khởi động khá nhanh nhờ vào bộ xử lý 600MHz và hệ điều hành Android 2.1 đã được tinh chỉnh lại cho phù hợp.

Tuy nhiên, máy dễ dính vân tay nên bạn phải lau thường xuyên nếu muốn thiết bị luôn sáng bóng và dây đeo có phần thiết kế hơi to lớn hơn so với tay chuẩn hơi nhỏ của người dùng Việt Nam. MOTOACTV cũng có thể root để cài thêm ứng dụng và trò chơi khác tương tự một thiết bị chạy hệ điều hành Android nhưng mình chưa thử. Ngoài ra, tính năng thú vị của thiết bị này đó chính là khả năng quản lý và theo dõi việc chơi hơn 40 môn thể thao và hình thức luyện tập tập thể dục nhưng mình chưa thử nên chưa thể đưa ra cảm nhận.

Nguồn: DroidViet.Com

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 11-08-12 lúc 10:58 PM

Thành Viên Mới Avatar của mrlongtour
    Các bạn có bán lại chiếc Moto actv này không? Nếu có thì liên lạc với mình nhé, mình rất cần nó cho luyện tập 0935.285.206 mr Long
    Cám ơn

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi mrlongtour Xem bài viết
    Các bạn có bán lại chiếc Moto actv này không? Nếu có thì liên lạc với mình nhé, mình rất cần nó cho luyện tập 0935.285.206 mr Long
    Cám ơn
    Hàng hiếm nay giá rất chát đó huynh Mình thấy Việt Nam chắc cũng chỉ có vài bạn có cái đồng hồ này, vì chả ai mà có đủ khả năng bỏ gần 6 chai mua 1 cái đồng hồ.

Thành Viên Mới Avatar của thanhvt
    Con này đẹp nhỉ , nhưng chắc k ai bán :D

Thành Viên Mới Avatar của minhbm
    Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Hàng hiếm nay giá rất chát đó huynh Mình thấy Việt Nam chắc cũng chỉ có vài bạn có cái đồng hồ này, vì chả ai mà có đủ khả năng bỏ gần 6 chai mua 1 cái đồng hồ.
    con này nay giá cũng ko chát lắm, về vn giá gần 4.000.000đ cho bản 8gb. mình vừa ship 1 con này.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi minhbm Xem bài viết
    con này nay giá cũng ko chát lắm, về vn giá gần 4.000.000đ cho bản 8gb. mình vừa ship 1 con này.
    Em này hiện đang sale trên Amazon giá gần $180 USD. Về VN cộng tiền ship + tiền thuế + VAT thì làm sao có cái giá 4 chai được. Trừ khi mua xong, gửi người thân xách tay mang về! Đang dịp mua sắm cuối năm, Anh em nào có ý định thì mua ngay!

Lần sửa cuối bởi sieuload; 08-12-12 lúc 01:55 PM

Thành Viên Mới Avatar của winbytrick
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Em này hiện đang sale trên Amazon giá gần $180 USD. Về VN cộng tiền ship + tiền thuế + VAT thì làm sao có cái giá 4 chai được. Trừ khi mua xong, gửi người thân xách tay mang về! Đang dịp mua sắm cuối năm, Anh em nào có ý định thì mua ngay!
    Mình vừa order xong, giá chuẩn về VN tất cả khoảng 4.150K cho con 8Gb. Đã root và cài game,app ngon lành cành đào. Khi ra đường có thể sử dụng dt tethered wifi sang cho motoactv để lên mạng và định vị google map chuẩn luôn nhé

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi winbytrick Xem bài viết
    Mình vừa order xong, giá chuẩn về VN tất cả khoảng 4.150K cho con 8Gb. Đã root và cài game,app ngon lành cành đào. Khi ra đường có thể sử dụng dt tethered wifi sang cho motoactv để lên mạng và định vị google map chuẩn luôn nhé
    Chổ nào ship rẻ vậy, chỉ cho mình với để mua 1 em làm quà sinh nhật tại cho ông Anh. Actv có Wifi nên share từ Phone dùng Google Maps + GPS ngon cành đào

Thành Viên Mới Avatar của winbytrick
    Quote Nguyên văn bởi androidviet Xem bài viết
    Chổ nào ship rẻ vậy, chỉ cho mình với để mua 1 em làm quà sinh nhật tại cho ông Anh. Actv có Wifi nên share từ Phone dùng Google Maps + GPS ngon cành đào
    Bạn vào amazon kiếm cái nào deal rẻ mà retail package rồi gửi đường link cho http://www.giaonhan247.com/; giá rẻ mà đảm bảo. Mình order có 7 ngày là giao đến nhà free luôn

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi winbytrick Xem bài viết
    Bạn vào amazon kiếm cái nào deal rẻ mà retail package rồi gửi đường link cho http://www.giaonhan247.com/; giá rẻ mà đảm bảo. Mình order có 7 ngày là giao đến nhà free luôn
    Thanks. Sẽ đặt 1 em

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu