Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Trên tay chiếc điện thoại thông minh Android HTC Rezound

Moderator Avatar của androidviet

Trên tay chiếc điện thoại thông minh Android HTC Rezound

Tại sự kiện Beats Audio được tổ chức vào ngày hôm nay tại Mỹ, hãng sản xuất điện thoại Đài Loan HTC đã trình làng chiếc điện thoại thông minh chạy hệ điều hành Android mới của mình mang tên HTC Rezound. Chiếc điện thoại này sẽ do nhà mạng Verizon Mỹ phân phối với việc hỗ trợ kết nối mạng 4G LTE và được trang bị hệ thống âm thanh Beats Audio. Theo dự kiến thì HTC Rezound sẽ được bán ra chính thức từ ngày 14/11 tới với giá $299,99 USD kèm theo hợp đồng sử dụng tại các cửa hàng của Verizon và BestBuy tại Mỹ và được miễn phí tai nghe Beats by Dre đi kèm.

HTC Rezound được trang bị bộ xử lý 2 nhân Qualcomm MSM8660 1.5GHz xung nhịp mõi nhân, chíp kết nối mạng Qualcomm MDM9600 LTE, 1GB RAM, 16GB ROM, 16GB thẻ nhớ microSD đi kèm, màn hình cảm ứng 4.3 inch Super LCD WVGA 1280×720, 8 megapixel camera chính hỗ trợ quay phim HD 1080p, 2 megapixel camera phụ phía trước, kết nối mạng Wifi b/g/n, Bluetooth 3.0, hỗ trợ sạc không dây, trang bị hệ thống âm thanh Beats Audio, cổng HDMI, pin 1.620 mAh... Riêng về phần mềm thì máy chạy hệ điều hành Android 2.3.5 Gingerbread với giao diện Sense 3.5 và sẽ sớm được nâng cấp lên Android 4.0 Ice Cream Sandwich vào đầu năm 2012.

Tham khảo: Droid-Life

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi androidviet; 06-11-11 lúc 02:32 PM

Thành Viên Mới Avatar của quangtung
    màn hình cảm ứng 4.3 inch LCD WVGA 1280×720
    Bác này làm báo viết bài hài thật, người khác vào đọc cười vỡ bụng

Lần sửa cuối bởi sieuload; 06-11-11 lúc 02:04 PM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi quangtung Xem bài viết
    Đề nghị cho biết lý do rỏ rằng nếu không bạn có thể bị bannick vì những phát biểu như thế này !

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Đọc bài viết 1 lần nữa cũng không thấy chổ nào mắc cười phải vỡ bụng cả. Mình nghĩ chắc bạn này chưa bao giờ nghe thấy màn hình cảm ứng cho điện thoại chuẩn HD 1280x720 pixel nên mắc cười. Điện thoại bây giờ không như thời năm 1987 đâu bạn nên màn hình HD đã là chuyện thường như phố chợ rồi. Galaxy Nexus, Galaxy S II 4G LTE HD điều đã được trang bị màn hình HD rồi, sáng nay còn thấy có Sony Xperia Arc HD nữa đó.

Xin lỗi các bạn nhé mình đã bổ sung lại cho đúng: chiếc điện thoại này sử dụng màn hình cảm ứng 4.3 inch Super LCD WVGA HD 1280×720 pixel mà mình ghi thiếu chử Super.

Nhưng mình nghĩ ghi thiếu 1 chử Super cũng không có gì đáng buồn cười đến nổi vỡ bụng hết cả, rất mong bạn quangtung nên xem lại tâm lý của mình.

Lần sửa cuối bởi androidviet; 06-11-11 lúc 02:36 PM

Quote Nguyên văn bởi androidviet Xem bài viết
    Xin lỗi các bạn nhé mình đã bổ sung lại cho đúng: chiếc điện thoại này sử dụng màn hình cảm ứng 4.3 inch Super LCD WVGA HD 1280×720 pixel mà mình ghi thiếu chử Super.

Nhưng mình nghĩ ghi thiếu 1 chử Super cũng không có gì đáng buồn cười đến nổi vỡ bụng hết cả, rất mong bạn quangtung nên xem lại tâm lý của mình.
    Chào bạn nếu bạn chuyên viết bao điện tử thì biết rõ về các độ phân giải và ký hiệu của nó , ghi thiếu và sai ký hiêu độ phân giải rồi bạn , không thấy ai ghi cái WVGA HD cho cái độ phân giải HD 720p của

Lần sửa cuối bởi sieuload; 06-11-11 lúc 07:35 PM

Quote Nguyên văn bởi quangtung

Chào bạn nếu bạn chuyên viết bao điện tử thì biết rõ về các độ phân giải và ký hiệu của nó , ghi thiếu và sai ký hiêu độ phân giải rồi bạn , không thấy ai ghi cái WVGA HD cho cái độ phân giải HD 720p của
    Bó tay. Mời bạn tìm hiểu lại ký tự độ phân giải rỏ rằng trước khi cười nhé. Việc bạn không tìm thấy là do kiến thức của bạn chưa đủ chớ không phải bài viết sai.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 06-11-11 lúc 07:35 PM

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Bó tay. Mời bạn tìm hiểu lại ký tự độ phân giải rỏ rằng trước khi cười nhé. Việc bạn không tìm thấy là do kiến thức của bạn chưa đủ chớ không phải bài viết sai.
    Đọc từ Số Hóa , Tinh Tế , Vnexpress , Dân Trí .... chưa thấy bài nào đăng cái độ phân giải này , mình ko làm báo ko biết còn viết thiếu là viết sai thông tin người đọc rồi , trang này hay đi đưa mấy bài đâm lỗi trang Số Hóa , Vietnamnet mà mình viết sai viết lỗi thì đi moi móc người comment

Giữa LCD và Super LCD khác nhau rồi , đi đâm người khác tới người khác bắt lỗi lại thì lại ra vẽ chủ nhà hóng hách đồi bannde rồi còn nói thiếu kiến thức

Quote Nguyên văn bởi quangtung

Đọc từ Số Hóa , Tinh Tế , Vnexpress , Dân Trí .... chưa thấy bài nào đăng cái độ phân giải này , mình ko làm báo ko biết còn viết thiếu là viết sai thông tin người đọc rồi , trang này hay đi đưa mấy bài đâm lỗi trang Số Hóa , Vietnamnet mà mình viết sai viết lỗi thì đi moi móc người comment

Giữa LCD và Super LCD khác nhau rồi , đi đâm người khác tới người khác bắt lỗi lại thì lại ra vẽ chủ nhà hóng hách đồi bannde rồi còn nói thiếu kiến thức
    Bên mình dựa vào thông số thực tế chớ không dựa vào các báo khác mà viết ra. Bạn có quyền in bài viết ra và mang lên HTC Việt Nam để hỏi xem bên mình có viết sai ký tự độ phân giải màn hình không nhé.

Chào bạn việc mình có sơ ý ghi thiếu chử Super thì mình đã có xin lỗi các bạn về vấn đề này rồi ở phía trên !

Riêng vấn đề ghi WVGA HD 1280x720 pixel thì không phải do mình đã tự ý địa ra mà ghi mà đã có sự tham khảo của hàng loạt các trang báo uy tín trên thế giới mà bạn có thể tham khảo 1 list bên dưới. Do vậy, bạn chưa có sự hiểu biết về cách ghi này đã cười thì thật sự không tốt. Vì vậy nếu lần sau bạn có ý định cười về 1 thông tin gì đó, tôi rất mong bạn có điều tra rỏ rằng trước khi cười để tránh gặp phải những trường hợp như thế này.

Link tham khảo:

Lần sửa cuối bởi androidviet; 06-11-11 lúc 08:10 PM

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu