Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
Like Tree2Likes
  • 1 Post By sieuload
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Motorola DROID 3 nhận bản cập nhật lớn nhưng không phải Android 4 ICS

Moderator Avatar của tongkien

Motorola DROID 3 nhận bản cập nhật lớn nhưng không phải Android 4 ICS

Motorola và nhà mạng Verizon chuẩn bị phát hành bản cập nhật hoàn thiện cho Motorola DROID 3 sau khi đã hoàn thành bản thử nghiệm trước đó. Bản cập nhật với dung lượng khá lớn lên đến 224,8MB có tên mã 5.7.905.XT862.Verizon.en.US nhưng bản cập nhật này không phải là Android 4.0 ICS. Bù lại thì những thay đổi mà bản cập nhật mang lại chắc chắn sẽ làm vừa lòng khách hàng. Theo thông bào của Verizon thì bản cập nhật này sẽ đến sớm với khách hàng trong vài ngày tới tự động qua OTA. Nếu bạn sử dụng Motorola DROID 3 thì có thể tiến hành kiểm tra cập nhất bằng cách vào Menu > Settings > About phone > System updates.

Một số tính năng mới mà bản cập nhật đem lại:

Tính năng thiết bị

• Cung cấp một bản vá bảo mật của Google để cải thiện vấn đề cấp độ an ninh.
    • Khắc phục lỗi bị gián đoạn khi ứng dụng trước và không gian lưu trữ.
    • Khi kết nối với tai nghe Bluetooth hoặc cáp HDMI thiết bị sẽ không còn bị lỗi.
    • Cải tiến để tự động lấy nét của máy ảnh sẽ làm giảm thời gian đáp ứng và nâng cao chất lượng của hình ảnh chụp.
    • Thiết bị được kích hoạt với hệ thống báo động không dây.

Tính năng gọi điện

• Khắc phục lỗi âm thanh cao và sự gián đoạn thoại khi sử dụng tai nghe có dây
    • Tích hợp với quay số mã đã được tăng cường, nâng cao kinh nghiệm khi đi du lịch.

Ứng dụng và Widgets

• Có thể nghe nhạc trong khi sử dụng tai nghe Bluetooth.
    • Nhận cuộc gọi sử dụng widget danh bạ.
    • Khi di chuyển các ứng dụng vào thẻ SD, phím tắt đến các ứng dụng sẽ vẫn còn.
    • Sau khi cập nhật cơ sở dữ liệu liên lạc từ các ứng dụng nhắn tin, giao diện người dùng tin nhắn sẽ hiển thị các thông tin liên lạc mới nhất.
    • Gửi thành công và chơi video trên Facebook.
    • Có thể mua nhạc chuông, có thể được tải về, lưu lại và sử dụng ở những nơi phù hợp.
    • Hình ảnh danh bạ hiển thị đúng trong Google Voice.
    • Bản đồ thành phố 3D của VZ Navigator được cài đặt sẵn.
    • Giải quyết lỗi quá nhiều dữ liệu sử dụng và tải về liên tục đối với bản đồ VZ Navigator 3D trong thành phố.

Tham khảo: Verizon Wireless

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi tongkien; 05-05-12 lúc 03:05 PM

Thành Viên Mới Avatar của likefed
    mình ở VN thì có nâng cấp được không vậy Bác...e đang dùng Droid 3

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi likefed Xem bài viết
    mình ở VN thì có nâng cấp được không vậy Bác...e đang dùng Droid 3
    Được bạn à nhưng việc nâng cấp này chưa đại trà nhé. Lưu ý, máy phải chạy rom gốc chưa root thì mới nâng cấp được.

likefed likes this.

máy e từ khi mua đến giờ vẫn để nguyên đai nguyên kiện, chưa vọc vạch gì nên như bác nói thì chắc e update đc rồi....

tình hình là vẫn chưa được bác ạ, em vào Update nhưng ko thấy gì cả. Máy báo chưa update trong time này...

Quote Nguyên văn bởi likefed Xem bài viết
    tình hình là vẫn chưa được bác ạ, em vào Update nhưng ko thấy gì cả. Máy báo chưa update trong time này...
    Phải chờ thêm vài ngày nữa bạn à. Việc nâng cấp này mới chỉ thông báo và phải thêm vài ngày nữa mới phát hành đại trà. Sau khi việc phát hành nâng cấp chính thức thì máy của bạn còn phải chờ đến lượt được nâng cấp của mình nữa. Mõi ngày cứ check thử xem chừng nào mình được nâng cấp nhé.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 05-05-12 lúc 01:10 PM
    likefed likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Phải chờ thêm vài ngày nữa bạn à. Việc nâng cấp này mới chỉ thông báo và phải thêm vài ngày nữa mới phát hành đại trà. Sau khi việc phát hành nâng cấp chính thức thì máy của bạn còn phải chờ đến lượt được nâng cấp của mình nữa.
    vụ này giờ em mới được biết, cám ơn bác đã chỉ giáo...đành dài cổ ra đợi vậy

Thành Viên Mới Avatar của Akai Pham
    Các bác cho mình hỏi mình đang xài Rom CM9, bản N_03.18.29P cho Droid 3 nhưng vẫn có vấn đề với camera trc và quay video. Mình muốn nhờ các bác tư vấn dùm mình rom nào xài ổn định hơn tí, lâu lâu muốn quay video mà ko quay đc cũng ức chế quá. Thanks các bác!

Quote Nguyên văn bởi Akai Pham Xem bài viết
    Các bác cho mình hỏi mình đang xài Rom CM9, bản N_03.18.29P cho Droid 3 nhưng vẫn có vấn đề với camera trc và quay video. Mình muốn nhờ các bác tư vấn dùm mình rom nào xài ổn định hơn tí, lâu lâu muốn quay video mà ko quay đc cũng ức chế quá. Thanks các bác!
    Rom gốc là ổn định nhất bạn à.

Thành Viên Mới Avatar của Akai Pham
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Rom gốc là ổn định nhất bạn à.
    Bác còn giữ Rom gốc ko bác, cho mình xin với Recovery mà không dc!

Thanks bác,

Đánh dấu