Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: làm sao thay đổi nội dung text view nhiều lần

Thành Viên Mới Avatar của datdat31

làm sao thay đổi nội dung text view nhiều lần

hiển thị chuỗi 1
    sleep..
    hiển thị chuỗi 2
    sleep..
    hiển thị chuỗi 3 // cùng 1 vị trí hiển thị
    không dùng toast và dialog, nếu viết trên java hoặc c++ thì dễ nhưng trên Android thì bó tay app bị lỗi chỉ được in chuỗi 3 anh em giúp mình với

Chủ đề tương tự:

WTF
    WTF đang ẩn
    Thành Viên Trụ Cột Avatar của WTF
    Quote Nguyên văn bởi datdat31 Xem bài viết
    hiển thị chuỗi 1
    sleep..
    hiển thị chuỗi 2
    sleep..
    hiển thị chuỗi 3 // cùng 1 vị trí hiển thị
    không dùng toast và dialog, nếu viết trên java hoặc c++ thì dễ nhưng trên Android thì bó tay app bị lỗi chỉ được in chuỗi 3 anh em giúp mình với
    Hiển thị chuổi nhiều lần thì setText(String text) hoặc setText(int resID) nhiều lần
    .........
    yourTextView.setText("lan 1")
    ..........
    yourTextView.setText("lan 2")
    ...........

cách này xưa rồi bạn không đọc kỹ câu hỏi, vấn đề không đơn giản thế đâu bạn thử chạy code xem thấy chỉ có chuỗi 3 được hiện ra chuỗi 1 và 2 thì không thấy đâu, nếu mình dùng
    onKeyDown để settext khi mình nhấn 1 phím nào đó thì ok ,nhưng mình muốn nó settext tự động không cân đợi ai nhấn phím bấm gì hết

Quote Nguyên văn bởi WTF Xem bài viết
    Hiển thị chuổi nhiều lần thì setText(String text) hoặc setText(int resID) nhiều lần
    .........
    yourTextView.setText("lan 1")
    ..........
    yourTextView.setText("lan 2")
    ...........
    cách này xưa rồi bạn không đọc kỹ câu hỏi, vấn đề không đơn giản thế đâu bạn thử chạy code xem thấy chỉ có chuỗi 3 được hiện ra chuỗi 1 và 2 thì không thấy đâu, nếu mình dùng
    onKeyDown để settext khi mình nhấn 1 phím nào đó thì ok ,nhưng mình muốn nó settext tự động không cân đợi ai nhấn phím bấm gì hết

WTF
    WTF đang ẩn
    Thành Viên Trụ Cột Avatar của WTF
    Quote Nguyên văn bởi datdat31 Xem bài viết
    Do câu hỏi của bạn không rõ ràng? Có phải ý bàn là setText lần 1 sau đó sleep setText lần 2 ---sleep, setText lần 3. thì chỉ có text lần 3 là thay đổi không? nếu vậy nguyên nhân là do: khi bạn sleep thì main thread đã bị đứng, nên bạn không thể thấy lần 1 và lần hai, Bạn nên dùng mHandler với một postdelay.

Đánh dấu