Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13
Like Tree2Likes

Chủ đề: [HELP] Không chạy được project bằng eclipse

Thành Viên Mới Avatar của jack_sparrow

[HELP] Không chạy được project bằng eclipse

Mọi người ơi, em là mới tập tành viết app android bằng eclipse.
    Trước giờ em có viết được project Hello world và các project đơn giản như list view, và đã chạy thành công trên Emulator.
    Nhưng dạo này không biết tại sao em viết project mới, khi nhấn run as --> android application thì eclipse chạy chạy 1 hồi rồi ko ra emulatỏ nữa, em build lại project cũ cũng ko ra emulator luôn.
    Em vào Windows --> Android Virtual Device Manager start thử cái device 1 mình thôi thì emulator có lên, giờ em ko biết làm sao nữa hết, code ra file xml mà cũng ko review lên được, nản quá ae ơi
    Anh em nào biết chỉ em với nhé. thanks ae

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi jack_sparrow Xem bài viết
    Mọi người ơi, em là mới tập tành viết app android bằng eclipse.
    Trước giờ em có viết được project Hello world và các project đơn giản như list view, và đã chạy thành công trên Emulator.
    Nhưng dạo này không biết tại sao em viết project mới, khi nhấn run as --> android application thì eclipse chạy chạy 1 hồi rồi ko ra emulatỏ nữa, em build lại project cũ cũng ko ra emulator luôn.
    Em vào Windows --> Android Virtual Device Manager start thử cái device 1 mình thôi thì emulator có lên, giờ em ko biết làm sao nữa hết, code ra file xml mà cũng ko review lên được, nản quá ae ơi
    Anh em nào biết chỉ em với nhé. thanks ae
    Đơn giản coi logcat nhé. Bạn cấu hình project không tương thích với emulator thì sao mà lên.

jack_sparrow likes this.

siêuload ơi coi logcat là coi ở đâu vậy, bạn nói rõ hơn được ko, em mới tập lập trình thôi chưa rành lắm.
    Project và emulator mình đều cấu hình là 4.1.2 hết mà

Moderator Avatar của androidviet
    Bật máy ảo lên, rồi build project thử (Run as/ Android Application). Không được thì xóa hết cài lại từ đầu nhé.

Nhìn lỗi phát sinh ở tab "Console".

Lần sửa cuối bởi androidviet; 28-01-15 lúc 03:53 PM

[2015-01-29 21:01:14 - HelloWorld] Installation error: Unknown failure
    [2015-01-29 21:01:14 - HelloWorld] Please check logcat output for more details.
    [2015-01-29 21:01:14 - HelloWorld] Launch canceled!
    Ad ơi bên console nó báo như vậy, còn bên logcat thì nó có mấy dòng chữ xanh chạy hoài luôi
    H cài lại là bắt đầu từ đâu vậy ad
    Xóa eclipse rồi cài adt cho eclipse, kết nối skd với eclipse lại hả ad @@

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi jack_sparrow Xem bài viết
    [2015-01-29 21:01:14 - HelloWorld] Installation error: Unknown failure
    [2015-01-29 21:01:14 - HelloWorld] Please check logcat output for more details.
    [2015-01-29 21:01:14 - HelloWorld] Launch canceled!
    Ad ơi bên console nó báo như vậy, còn bên logcat thì nó có mấy dòng chữ xanh chạy hoài luôi
    H cài lại là bắt đầu từ đâu vậy ad
    Xóa eclipse rồi cài adt cho eclipse, kết nối skd với eclipse lại hả ad @@
    Xóa hết, cài lại từ đầu đi bạn. Hoặc test trên máy thật.

Em cài lại rồi mà vẫn bị như cũ ad ơi, h phải làm sao đây ad...

Thành Viên Mới Avatar của robertle
    Bạn xóa emulator cũ hết rồi tạo lại cái mới là được à, mà giờ ADT plugin ko còn được Google phát triển nữa bạn nên chuyển qua dùng Android Studio sẽ ổn định hơn. Nếu giải pháp xóa emulator vẫn bị vậy bạn có thể dùng genymotion làm emulator dùng good hơn nhiều so với default emulator, nó có plugin tích hợp với eclipse luôn đó.

jack_sparrow likes this.

Quote Nguyên văn bởi robertle Xem bài viết
    Bạn xóa emulator cũ hết rồi tạo lại cái mới là được à, mà giờ ADT plugin ko còn được Google phát triển nữa bạn nên chuyển qua dùng Android Studio sẽ ổn định hơn. Nếu giải pháp xóa emulator vẫn bị vậy bạn có thể dùng genymotion làm emulator dùng good hơn nhiều so với default emulator, nó có plugin tích hợp với eclipse luôn đó.
    robertle ơi cái genymotion này có cần phải tải file setup về cài chung vs virtual box ko hay chỉ cần add plugins vô là chạy dc luôn vậy bạn,hi

với thêm nữa hôm nay em cài thử android studio, e thấy giao diện đẹp, dễ xài, hỗ trợ nhiều hơn eclipse, nhưng khi e tạo project mới thì vẫn ko build được, nó báo lỗi như sau:
    C:\Users\ly\AppData\Local\Android\sdk\tools\emulat or.exe -avd Nexus_5_API_21_x86 -netspeed full -netdelay noneemulator: ERROR: x86 emulation currently requires hardware acceleration!
    Please ensure Intel HAXM is properly installed and usable.
    CPU acceleration status: HAX kernel module is not installed!

ad ơi giúp e với, e mới học mà ko build dc project nản ghê (

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu