Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Ghi âm bài hát từ headphone trên android

Thành Viên Mới Avatar của conanit89

Icon9 Ghi âm bài hát từ headphone trên android

vầCó bạn nào biết cách ghi âm bài hát khi mình gắn headphone vào thiết bị android không vây? mình đang viết một app karaoke mà không thể nào ghi âm được bài hát đó chỉ ghi âm được những gì mình hát thôi không có nghe nhạc. bạn nào có ý tưởng hay kinh nghiệm gì thì cho mình biết với nhe! thanks các bạn nhiều.

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi conanit89 Xem bài viết
    vầCó bạn nào biết cách ghi âm bài hát khi mình gắn headphone vào thiết bị android không vây? mình đang viết một app karaoke mà không thể nào ghi âm được bài hát đó chỉ ghi âm được những gì mình hát thôi không có nghe nhạc. bạn nào có ý tưởng hay kinh nghiệm gì thì cho mình biết với nhe! thanks các bạn nhiều.
    Về lý thuyết là ghi âm thanh người hát, sau đó lồng vào nhạc karaoke. Còn về kỷ thuật lòng nhạc thì rất khó và một mình bạn sẽ khó thực hiện được.

Mình chỉ gợi ý cho bạn "recording both speakers and microphone"

Lần sửa cuối bởi vietdroid; 15-12-14 lúc 12:10 AM

Thành Viên Mới Avatar của conanit89
    Thanks bạn đả reply! mình cũng đã research rất nhiều và cũng không thấy ai làm được kỷ thuật này! chỉ toàn là ghi âm lời rồi chèn vào nhạc thôi! nhưng thật ra cũng là k phải chèn nữa một số app mình thấy chỉ là phát song song thôi! thôi kệ tới đây cũng được rồi! có gì cấm loa ngoài mà kara vây!:D

Thành Viên Mới Avatar của tqk2811
    Quote Nguyên văn bởi conanit89 Xem bài viết
    Thanks bạn đả reply! mình cũng đã research rất nhiều và cũng không thấy ai làm được kỷ thuật này! chỉ toàn là ghi âm lời rồi chèn vào nhạc thôi! nhưng thật ra cũng là k phải chèn nữa một số app mình thấy chỉ là phát song song thôi! thôi kệ tới đây cũng được rồi! có gì cấm loa ngoài mà kara vây!:D
    Bạn có thể làm với loa phải là lời, load trái nhạc chẳng hạn :D , nếu xài loa chính trên đt thì thường nó sẽ trộn 2 cái lại (nếu có 1 loa). Còn xài tai nghe thì loa phải là lời, load trái nhạc =))

Đánh dấu