Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Database bị mã hóa

Thành Viên Mới Avatar của nguyendando

Icon5 Database bị mã hóa

Em có cái file APK tra mã số KARAOKE này mà mãi không tìm được cách view cái database của nó, nó chỉ mã hóa 1 colum mã số bài hát thôi, còn lại view được hết, mà vì ko biết được code android nên bó tay.
    Bác nào cao thủ giúp em copy cái database của nó ra file Excel với. (Cái colum mSongID bị mã hóa nên e bó tay ko biết mã số bài hát)

Đây là file APK:
    com.vidia.list-1
    Còn đây là file database em extract ra từ file APK: (vidia_1.db)
    vidia_1
    Đây là phần mềm để đọc được file database vidia_1.db, có thể chuyển được sang excel:
    sqlitebrowser-3.4.0-win32
    Còn đây là file app cài trên IOS cho bác nào biết về IOS, e nghĩ nó cũng cùng 1 thuật toán read cái database kia vì database nó dùng chung:
    VidiaKaraokeListV1.0

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Đã mã hóa bằng thuận toán riêng rồi bạn, không tìm ra được đâu nếu không có mã key.

Thành Viên Mới Avatar của nguyendando
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Đã mã hóa bằng thuận toán riêng rồi bạn, không tìm ra được đâu nếu không có mã key.
    Vậy có cách nào mình trích xuất được cái hàng mã số bài hát khi nó hiển thị trên phần mềm không bác sieuload?

Thành Viên Mới Avatar của goodteam
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    vẫn tìm ra được nhưng phải học lập trình android ngoài ra phải có hiểu biết về mã hóa, dịch ngược mã hóa

WTF
    WTF đang ẩn
    Thành Viên Trụ Cột Avatar của WTF
    Em là em ghét cái thể loại như bác lắm, toàn đi chôm chỉa của người khác.
    Quote Nguyên văn bởi nguyendando Xem bài viết
    Em có cái file APK tra mã số KARAOKE này mà mãi không tìm được cách view cái database của nó, nó chỉ mã hóa 1 colum mã số bài hát thôi, còn lại view được hết, mà vì ko biết được code android nên bó tay.
    Bác nào cao thủ giúp em copy cái database của nó ra file Excel với. (Cái colum mSongID bị mã hóa nên e bó tay ko biết mã số bài hát)

Đây là file APK:
    com.vidia.list-1
    Còn đây là file database em extract ra từ file APK: (vidia_1.db)
    vidia_1
    Đây là phần mềm để đọc được file database vidia_1.db, có thể chuyển được sang excel:
    sqlitebrowser-3.4.0-win32
    Còn đây là file app cài trên IOS cho bác nào biết về IOS, e nghĩ nó cũng cùng 1 thuật toán read cái database kia vì database nó dùng chung:
    VidiaKaraokeListV1.0

Thành Viên Mới Avatar của vansy9828
    Cái này hay quá, mình đang tìm mãi chưa được, cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin cho mình nhé, cố gắng phát huy lần sau

Đánh dấu