Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: hỏi về xml

Thành Viên Mới Avatar của ruoitraug1

hỏi về xml

Mọi người cho em hỏi khi lập trình có những lúc phải tạo 1 file xml mới ngoài file main.xml. vậy sử dụng file này như thế nào và trg hợp nào ạ... e thấy có 1 phần taoj listview có chứa hình anh cho từng item có... thông qua string ý.. e chưa hiểu rõ mong mọi người trả lời giúp em ạ

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi ruoitraug1 Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi khi lập trình có những lúc phải tạo 1 file xml mới ngoài file main.xml. vậy sử dụng file này như thế nào và trg hợp nào ạ... e thấy có 1 phần taoj listview có chứa hình anh cho từng item có... thông qua string ý.. e chưa hiểu rõ mong mọi người trả lời giúp em ạ
    XML là file giao diện, bạn muốn bao nhiêu giao diện thì tạo bấy nhiêu file thôi.

Còn phần ListView mình không hiểu ý bạn? String thì làm gì có chứa được hình ảnh để hiển thị? Hình ảnh nếu lưu trên web thì tốt nhất dùng WebImageView để hiển thị. Còn nếu hình ảnh có sẵn trong app thì load lên BitMap rồi hiển thị.

Tham khảo: http://androidexample.com/Create_A_S...aid=65&aaid=90

Lần sửa cuối bởi sieuload; 22-08-14 lúc 09:17 PM

Hi cảm ơn bạn, khi nãy mình nói ko rõ ý..
    Mình gặp 1 code gán ảnh vào listview... họ để 1 file main.xml là listview ở đo tạo listV. 1 file string.xml trong đó chứa imageview. Sau đó làm cho 1 mảng. Ảnh tương ung các item trong listview. Mình k hiểu sao phải tạo 2 file xml và làm sao để ghép vào các item của listview...

Hi cảm ơn bạn, khi nãy mình nói ko rõ ý..
    Mình gặp 1 code gán ảnh vào listview... họ để 1 file main.xml là listview ở đo tạo listV. 1 file string.xml trong đó chứa imageview. Sau đó làm cho 1 mảng. Ảnh tương ung các item trong listview. Mình k hiểu sao phải tạo 2 file xml và làm sao để ghép vào các item của listview...
    Đó là custom ListView. Tham khảo nhé: How To Create A Custom Listview - Android Example

Dung la cái này. Mình coi code rồi nhưng mình ko hiểu sao phải tạo 2 xml. Cái link cậu cho hay quá :3... cảm own bạn nhiều nhé

Dung la cái này. Mình coi code rồi nhưng mình ko hiểu sao phải tạo 2 xml. Cái link cậu cho hay quá :3... cảm own bạn nhiều nhé
    1 file chính chứa ListView và 1 file chứa custom mõi view.

Thành Viên Mới Avatar của dhph
    xml là file giao diện được sử dụng khá rộng rãi trong lập trình di động. Khi muốn thiết kết giao diện người ta sử dụng file xml để có thể nhìn trực quan và thay đổi nhanh theo ý muốn.
    Bạn thể gửi phần code listview ra đây để mọi người xem hộ nhé.

----------------------
    Check me in

http://www.mobileprogramming.pro.vn/

Thành Viên Mới Avatar của canh_chim_troi
    Các bác ơi cho em hỏi tí ! E mới tự mày mò Android , đang tự học UI mà khi làm cái giao diện gặp rắc rối như thế này :
    [IMG]D:\My Documents\image_android_error\activity_main.png[/IMG]
    Khác phục như thế nào các bác giúp em với !! :-( " Wrong orientation ? .... has layout_width=match_parent " ) đại loại nó báo như vậy bác ạ !

Quote Nguyên văn bởi canh_chim_troi Xem bài viết
    Các bác ơi cho em hỏi tí ! E mới tự mày mò Android , đang tự học UI mà khi làm cái giao diện gặp rắc rối như thế này :
    [IMG]D:\My Documents\image_android_error\activity_main.png[/IMG]
    Khác phục như thế nào các bác giúp em với !! :-( " Wrong orientation ? .... has layout_width=match_parent " ) đại loại nó báo như vậy bác ạ !
    Post hết phần xml file giao diện bị lỗi lên bạn à.

Thành Viên Mới Avatar của canh_chim_troi
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Post hết phần xml file giao diện bị lỗi lên bạn à.
    E mò mẫm và sửa đc lỗi đó rồi bác ạ !^^

^^!!Cuộc đời Very Nice !!^^

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu