Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Cần các bạn giúp đỡ!!!!!!!!

Thành Viên Mới Avatar của thieryhenry

Cần các bạn giúp đỡ!!!!!!!!

Các bạn cho mình hỏi là client gửi request lên server sau đó server đó request đến client khác và client đó trả về kết quả cho server, việc này có làm được hay không? Nếu được mong các bạn hướng dẫn cho mình với.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi thieryhenry Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi là client gửi request lên server sau đó server đó request đến client khác và client đó trả về kết quả cho server, việc này có làm được hay không? Nếu được mong các bạn hướng dẫn cho mình với.
    Làm được nhưng chắc tài khoản Google sẽ sớm bị khóa nếu làm app này. Vấn đề làm A chỉ có thể lấy dữ liệu và trao đổi dữ liệu với sever, A sẽ không có quyền lấy dữ liệu của B trừ khi A và B đồng ý và biết điều này.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 22-01-14 lúc 11:23 AM

Thành Viên Mới Avatar của thieryhenry
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Làm được nhưng chắc tài khoản Google sẽ sớm bị khóa nếu làm app này. Vấn đề làm A chỉ có thể lấy dữ liệu và trao đổi dữ liệu với sever, A sẽ không có quyền lấy dữ liệu của B trừ khi A và B đồng ý và biết điều này.

Hiện tại mình đang là sinh viên làm đồ án muốn làm để hiểu thêm về client - sever. Mình muốn làm một cái là phụ huynh muốn xem cách con cái bao nhiêu mét dựa vào location. Nhưng chưa biết làm sao để A gửi yêu cầu để B gửi thông tin location của B lên sever từ đó để A lấy xuống và tính toán. Mong được bác sieuload hướng dẫn qua.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi thieryhenry Xem bài viết

Hiện tại mình đang là sinh viên làm đồ án muốn làm để hiểu thêm về client - sever. Mình muốn làm một cái là phụ huynh muốn xem cách con cái bao nhiêu mét dựa vào location. Nhưng chưa biết làm sao để A gửi yêu cầu để B gửi thông tin location của B lên sever từ đó để A lấy xuống và tính toán. Mong được bác sieuload hướng dẫn qua.
    Cái này vi phạm chính sách đó, nó cũng tương tự phần mềm gián điệp thôi. Làm chơi thì chắc không sao nhưng thương mại là chắc không ổn.

Thuật toán thì dễ, lưu thông tin đối tượng lên server rồi truy suất hoặc truy cập thông qua quản lý tài khoản.

Với lại bạn chỉ có thể lấy tọa độ rồi so sánh lên bản đồ chớ bạn không có đủ khả năng so ra số mét.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 22-01-14 lúc 05:48 PM

Đánh dấu